मुलगी आहे ? तिच्या लग्नाची चिंता सोडा, येथे करा गुंतवणूक लग्नाच्या वेळी मिळतील २७ लाख रुपये !

136

भारतीय जीवन विमा महामंडळाने (एलआयसी) मुलींच्या लग्नासाठी एक नवीन योजना आणली आहे. ही योजना घेतल्यानंतर आपण मुलीच्या लग्नाच्या चिंतेपासून मुक्त होऊ शकता. या योजनेचे नाव आहे, LIC कन्यादान पॉलिसी. कारण या पॉलिसीमध्ये तुम्हाला खूप जास्त फंड मिळू शकेल, त्याअंतर्गत तुम्हाला दररोज १२१ रुपये जमा करावे लागतील आणि २५ वर्षानंतर तुम्हाला २७ लाख रुपये मिळतील.

वास्तविक आम्ही एलआयसी कन्यादान धोरणाबद्दल बोलत आहोत. जर तुम्ही एलआयसीची ही पॉलिसी स्वीकारली तर तुम्हाला दररोज १२१ रुपये जमा करावे लागतील, म्हणजे तुम्हाला महिन्यात सुमारे ३६०० रुपये जमा करावे लागतील. जेव्हा आपली पॉलिसी २५ वर्षानंतर पूर्ण होईल, त्याअंतर्गत आपल्याला आपल्या मुलीच्या कन्यादानासाठी २७ लाख रुपये मिळतील. एवढेच नव्हे तर या एलआयसी कन्यादान धोरणात विमा पॉलिसीचा म्हणजेच अपघाती मृत्यूचा ही समावेश आहे.

पॉलिसी धारकाचा मध्येच मृत्यू झाला तर ? – महत्वाची गोष्ट म्हणजे या पॉलीसित तुम्हाला मृत्यू लाभ समाविष्ट करण्यात आला आहे. सोप्या भाषेत, जर पॉलिसी घेतल्यानंतर कोणत्याही कारणास्तव पॉलिसीधारकाचा मृत्यू झाला तर उर्वरित प्रीमियम कुटुंबातील इतर सदस्याला द्यावे लागणार नाही. लाभार्थीचा अपघातामुळे मृत्यू झाल्यास त्याच्या कुटुंबास १० लाख रुपयांची मदत दिली जाईल. आणि जर लाभार्थीचा नैसर्गिक कारणामुळे मृत्यू झाला तर या परिस्थितीत त्याच्या कुटुंबियांना ५ लाख रुपये रक्कम प्रदान केली जाईल.

ही पॉलिसी २५ वर्षांसाठी असली तरी प्रीमियम फक्त २२ वर्षांसाठी द्यावे लागेल. जर तुम्हाला तुमच्या मुलीची कन्यादान पॉलिसी घ्यायचे असेल तर याकरिता तुमचे वय किमान 30 वर्षे असणे आवश्यक आहे. यासह, मुलीची वय कमीतकमी १ वर्ष असणे आवश्यक आहे.

या पॉलिसीचे आवश्यक मुद्दे– १) ही पॉलिसी 25 वर्षांसाठी घेतले जाऊ शकते. २) प्रीमियम 22 वर्षांसाठी भरावा लागेल.
३) आपल्याला दररोज 121 रुपये किंवा महिन्यात सुमारे 3600 रुपये जमा करावे लागतील. ४) विमाधारकाचा आकस्मिक मृत्यू झाल्यास कुटुंबाला प्रीमियम भरावा लागणार नाही. ५)पॉलिसी पूर्ण झाल्यावर नामनिर्देशित व्यक्तीला 27 लाख रुपये मिळतील. ६)पॉलिसी घेण्याकरिता तुमचे वय 30 वर्षे असणे आवश्यक आहे. ७) मुलीचे वय किमान 1 वर्ष असले पाहिजे.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा !

अस्वीकारण – सदरच्या पॉलिसीबद्दल माहिती ही इंटरनेटच्या आधारे घेतली आहे. आपल्या काही शंका असतील तर आपल्या जवळच्या LIC कार्यालयात जाऊन भेटा अथवा आपल्या जवळच्या एजेंटला कॉन्टॅक्ट करा.