दिवाळीच्या रात्री हा उपाय केल्याने कर्जातून मिळते मुक्ती, धनाचा साठा होतो, जाणून घ्या !

80

आपल्या मानवी गरजा आणि काही मोठी स्वप्न पूर्ण कार्याची असल्यास त्यास लागणारे भांडवल म्हणून आपण अनेकदा बँकांकडून हे भांडवल कर्ज स्वरूपात घेतो. आयुष्यात एकदा का कर्ज घेतले की ते लवकर संपत नाही, पण इच्छा असो वा नसो, गरज गरज पूर्ण करण्यासाठी कर्ज घ्यावेच लागते. घर बांधण्यासाठी किंवा वाहन खरेदीसाठी घेतलेले कर्ज इ.

जीवनाशी निगडीत सर्व प्रकारच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी आपण अनेकदा विशिष्ट व्यक्तींकडून किंवा बँकांकडून कर्ज घेतो. अनेकवेळा हे कर्ज वेळेआधी सहज संपते, परंतु अनेक वेळा ते फेडताना मोठ्या अडचणी येतात. आपल्यासोबत ही असेच काही असेल तर आपण या दिवाळीत कर्ज विलिनीकरण दूर करण्यासाठी खालीलपैकी कोणताही एक उपाय करून पाहू शकता.

कर्जमुक्तीचा महाउपाय – आपल्यावर कर्जाचा मोठा डोंगर असेल आणि इच्छा असूनही ते फेडता येत नसेल, तर या धनत्रयोदशीला स्नान करून ध्यानासाठी उत्तरेकडे तोंड करून लाल रंगाच्या आसनावर बसावे. यानंतर समोर चौरंगावर लाल वस्त्र टाकून त्यावर मंगल यंत्र बसवावे आणि लाल रंगाची फुले व कुंकू इत्यादींनी पूजा करावी. यानंतर तेलाचा दिवा लावावा आणि धूप दाखवावा. यानंतर मुंगा धातूच्या हाराने “ओम क्रीं क्रौं साहा भौमय नमः” चे किमान सात फेरे जपावेत.

यानंतर दीपावलीच्या दिवशीही धूप-दीप दाखवून या यंत्राची पूजा करावी आणि दुसर्‍या दिवशी सकाळी लाल कपड्यात फुले वगैरे गुंडाळून दक्षिण दिशेला खड्डा खणून त्यात हे पुरावे. यानंतर, घरी परत या आणि आपला चेहरा आणि हात धुवा. हा उपाय केल्याने तुम्हाला लवकरच फायदा होईल.

कर्ज मुक्तीचे अन्य उपाय – १. दिवाळीच्या प्रसंगी, जर विधीपूर्वक ब्राह्मणांनी, ‘अर्णा अस्मिन्नन्न परस्मिं त्रिते लोके अंर्नाः स्याम्। ये देवयान: पितृयनश्च लोक: सर्वं पाठो अरणणा आ श्याम’ या मंत्राचा किमान दीड लाख वेळा जप केल्यास कर्ज लवकर उतरते. २.असे मानले जाते की दीपावलीच्या दिवशी ‘अर्णना अस्मिन्नरणाह परस्मिन् तृतीये लोके अन्र्णाह श्याम. ‘ये देवयाना: पितृयनाश्च लोक: सर्वां पाठो अन्रन्ना आ शियेम’ हा मंत्र म्हणून दुर्गा सप्तशतीची शताब्दी केल्यास ऋण उतरते.

३. जर कर्ज खूप वाढले असेल आणि लवकरच त्यातून मुक्ती मिळवायची असेल तर दीपावलीच्या रात्री ऋणी गणेश मंत्र – ‘ओम श्री गणेश ऋणम चिंधी वरेण्यम् हम नमः फट’ या मंत्राचा सतत एक वर्ष आठवड्यातून अकराशे वेळा जप करा. हा उपाय केल्याने गणपती लवकर प्रसन्न होतो आणि ऋणातून मुक्त होण्याचा आशीर्वाद देतो.

४. दीपावलीच्या रात्री पूजेच्या वेळी ‘वाराणस्यमुत्रे तू सुमंतूर्णमि वै द्विजः। जप तस्य स्मरमात्रेण निर्धनो धन्वां भवेत् याचा ११ मला जप करावा. यानंतर या मंत्राचा दिवसातून ११ वेळा कमीत कमी सहा महिने सतत जप करा, जोपर्यंत तुमची कर्जमाफी होत नाही. कर्ज काढून टाकण्याचा हा एक अतिशय प्रभावी मार्ग आहे.

(येथे दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धा आणि लोकश्रद्धेवर आधारित आहे, यासाठी कोणताही वैज्ञानिक पुरावा नाही. सर्वसामान्यांचे हित लक्षात घेऊन ते येथे मांडले आहेत.)