जर आपण नोकरी करत असाल पण तरी देखील तुमचा स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर आज तुम्हाला अशा व्यवसायाची कल्पना सांगणार आहोत ज्याद्वारे तुम्ही नोकरी देखील सुरू करू शकता. हा व्यवसाय लोणच्याचा व्यवसाय आहे. या व्यवसायातून अतिरिक्त कमाई करता येते. लोणचे बनवण्याचा व्यवसाय घरातूनच सुरू करता येतो. जेव्हा व्यवसाय वाढू लागतो, तेव्हा वेगळी जागा घेऊन हा व्यवसाय पुढे नेण्याचा विचार करू शकता. हा व्यवसाय कसा सुरू करता येईल आणि कमाई किती असेल ते पाहूया…

१० हजार रुपयांमध्ये हा व्यवसाय सुरू करा – आपण आपल्या घरच्या घरी लोणचे बनवण्याचा व्यवसायही सुरू करू शकता. हा व्यवसाय किमान १० हजार रुपयांपासून सुरू होतो. याद्वारे २५ ते ३० हजार रुपयांपर्यंत कमाई करू शकता. ही कमाई आपल्या उत्पादनाची मागणी, पॅकिंग आणि क्षेत्र यावरही अवलंबून असते. आपण ऑनलाइन, घाऊक, किरकोळ बाजार आणि किरकोळ साखळींना लोणची विकू शकता.

सरकार मदत करेल – लोकांनी नोकरी शोधणाऱ्यांऐवजी रोजगार निर्माण करणारे व्हावे, हे मोदी सरकारचे स्वप्न आहे. स्वतःचा व्यवसाय किंवा स्टार्टअप तयार करा. लोकांना कुशल बनवता यावे यासाठी सरकारने अनेक योजनाही राबविल्या आहेत. आपल्याला व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर या सरकारी योजनांचा लाभ घेऊ शकता.

९०० चौरस फूट क्षेत्र आवश्यक – लोणचे बनवण्याच्या व्यवसायासाठी ९०० चौरस फूट क्षेत्रफळ असणे आवश्यक आहे. लोणची तयार करणे, लोणची सुकवणे, लोणची पॅकिंग करणे इत्यादीसाठी मोकळ्या जागेची गरज असते. लोणचे जास्त काळ खराब होऊ नये म्हणून लोणची बनवण्याच्या पद्धतीमध्ये भरपूर स्वच्छता करावी लागते, तरच लोणचे दीर्घकाळ टिकून राहते.

लोणचे बनवण्याच्या व्यवसायात किती पैसे कमवू शकता? लोणची बनवण्याच्या व्यवसायात १० हजार रुपये खर्च करून दुप्पट नफा मिळवता येतो. पहिल्या मार्केटिंगमध्ये खर्चाची संपूर्ण रक्कम वसूल केली जाते आणि त्यानंतर फक्त नफा होतो. मेहनत आणि नवनवीन प्रयोग करून हा छोटासा व्यवसाय मोठा बनवता येतो. या व्यवसायाचा नफा दर महिन्याला मिळेल आणि नफाही वाढेल.

लोणचे बनवण्याचा व्यवसाय परवाना कसा मिळवायचा – लोणचे बनवण्याच्या व्यवसायासाठी परवाना आवश्यक आहे, व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, अन्न सुरक्षा आणि मानक प्राधिकरण (FSSAI) कडून परवाना मिळू शकतो, या परवान्यासाठी ऑनलाइन फॉर्म भरून अर्ज करता येतो.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा !

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *