बॉलिवूडचे दिवंगत चित्रपट निर्माते बीआर चोप्रा यांच्याशी संबंधित एक मोठी बातमी समोर आली आहे. बीआर चोप्रा यांचा आलिशान बंगला विकण्यात आला आहे. त्यांच्या सुनेने हा बंगला १८३ कोटींना विकला. बीआर चोप्रा यांचा जो बंगला विकला गेला आहे तो मुंबईतील अत्यंत पॉश भागात आहे. हा बंगला 25 हजार स्क्वेअर फूटमध्ये आहे. बीआर चोप्रा यांचा मुंबईतील बंगला 25 हजार स्क्वेअर फूटमध्ये पसरलेला आहे. रिपोर्ट्सनुसार, बीआर चोप्रा यांचा बंगला त्यांची सून रेणू चोप्रा हिने 183 कोटी रुपयांना विकला आहे. बीआर चोप्रा यांचा बंगला रहेजा कॉर्पोरेशनने खरेदी केला आहे.

सी प्रिन्सेस हॉटेलसमोर बीआर चोप्रा यांचा बंगला आहे. येथून तो आपला व्यवसाय करायचा. फ्लॉप चित्रपटांमुळे प्रोडक्शन हाऊस तोट्यात गेल्याचे बोलले जाते. बीआर चोप्रा यांचा बंगला हाऊसिंग प्रोजेक्ट बनवण्यासाठी विकत घेतल्याचे सांगण्यात येत आहे.

बीआर चोप्रा यांचे पूर्ण नाव बलदेव राज चोप्रा होते आणि ते यश चोप्रा यांचे मोठे बंधू होते, जे आणखी एक प्रसिद्ध बॉलिवूड चित्रपट निर्माते होते. बीआर चोप्रा यांचे 2008 मध्ये निधन झाले. बीआर चोप्रा यांचा मुलगा रवी चोप्रा यांचेही २०१४ मध्ये निधन झाले.

बीआर चोप्रा यांचा जन्म 1914 साली झाला. फाळणीनंतर ते दिल्ली आणि नंतर मुंबईला गेले. चित्रपट पत्रकार म्हणून त्यांनी आपल्या कारकिर्दीला सुरुवात केली. 1949 मध्ये त्यांनी पहिल्यांदा ‘करवट’ चित्रपटाची निर्मिती केली. हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर फ्लॉप ठरला.

बीआर चोप्रा यांनी 1951 मध्ये निर्माता आणि दिग्दर्शक म्हणून ‘अफसाना’ हा चित्रपट बनवला आणि हा चित्रपट हिट ठरला. यानंतर, त्यांनी 1955 मध्ये त्यांचे प्रोडक्शन हाउस बीआर फिल्म्स बनवले, ज्याच्या बॅनरखाली एकापाठोपाठ एक अनेक हिट चित्रपट बनले.

बॉलीवूड इंडस्ट्रीतील प्रसिद्ध फिल्ममेकर बीआर चोप्रा यांनी आपल्या चित्रपटांनी लोकांमध्ये एक खास ओळख निर्माण केली आहे. बीआर चोप्रा ‘वक्त’, ‘नया दौर’, ‘कौन’, ‘द बर्निंग ट्रेन’ आणि ‘निकाह’ सारख्या चित्रपटांसाठी प्रसिद्ध आहेत. यासोबतच त्यांचा पौराणिक शो ‘महाभारत’ कसा विसरता येईल.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *