१ मिनिटात रद्दीमध्ये लपलेली मांजर शोधा, ९९ टक्के लोक अयशस्वी, फोटो Zoom करा उत्तर सापडेल !

142

मेंदूचे व्यायाम करणे तुमच्या मेंदूसाठी चांगले आहे. हे अनेक प्रकारे केले जाऊ शकते. हे करण्याचा सर्वात मजेदार मार्ग म्हणजे ऑप्टिकल इल्युजन असलेली कोडी सोडवणे. या कोडींमध्ये तुम्हाला एक मोठा फोटो दाखवला आहे. मग त्यात काही प्राणी शोधावे लागतील. हा प्राणी या वातावरणात अगदी सहज मिसळतो.

त्यामुळे ते प्रथमदर्शनी पाहता येत नाही. सोशल मीडियावर अशा कोडी खूप ट्रेंड होत आहेत. यामुळे तुमची एकाग्रता वाढते. डोळे तीक्ष्ण होतात. मनही तीक्ष्ण धावते. आज आम्ही तुम्हाला असेच एक मजेदार कोडे विचारणार आहोत. जर याचे बरोबर उत्तर दिले तर आम्ही तुमच्या अद्भुत बुद्धिमत्तेचा स्वीकार करू.


या चित्रात तुम्ही इलेक्ट्रॉनिक वस्तूंचा मोठा जंक आहे. आता या जंककडे काळजीपूर्वक पहा. त्यात कुठेतरी एक मांजर बसली आहे. आता तुमचे कार्य ही मांजर शोधून एका मिनिटात सांगायचे आहे. अनेकांना १ तास चित्राकडे टक लावूनही मांजर सापडलेली नाही. चला तर मग शोधूया आणि त्वरीत रद्दीत लपलेली मांजर शोधून सांगू.

अनेकांनी शोधण्याचा प्रयत्न केला. मात्र ९९ टक्के लोक त्यात नापास झाले. आता आपण त्या १% बुद्धिमान लोकांपैकी आहात की नाही ते पाहू. जर तुमचे डोळे मांजर शोधू शकत नाहीत तर काही फरक पडत नाही. आम्ही मदत करतो. मांजर उजव्या बाजूला रद्दीत लपून बसले आहे. ती पांढऱ्या रंगाच्या पाईपवर बसली आहे.


मांजर शोधण्यासाठी आणखी एक कोडे पाहू. या चित्रात एक अव्यवस्थित खोली दिसते. आता तुम्हाला खोलीत लपलेली एक मांजर शोधून सांगायचे आहे त्यासाठी तुमच्याकडे फक्त ३० सेकंद आहेत. चला तर मग सुरुवात करूया.

जर तुम्हाला ही मांजर सापडत नसेल, तर तुम्हाला अशी आणखी कोडी सोडवावी लागतील. दरवाज्याजवळ मांजराच्या शेपटीचा आणि पोटाचा भाग दिसत आहे, तर ती पहा तिथे बसली आहे मांजर. तर हि कोडी तुम्हाला कशी वाटली हे कमेंट करून नक्की कळवा.


मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा !