सध्या चित्रपट नसूनही संपत्तीच्या बाबतीत आहेत मजबूत, जाणून घ्या कसे कमावतात हे पैसे !

4167

आज आम्ही आपल्याला बॉलीवूडच्या च्या अश्या लोकप्रिय कलाकारांच्या बद्दल सांगणार आहोत. जे चित्रपटात कमी पण व्यवसायाच्या मैदानावर जास्त सक्रिय असतात. हो मित्रांनो, बॉलिवूडमध्ये असे अनेक कलाकार आहेत, जे विना चित्रपट  करता कोटयावधी रुपये कमावतात.

डिनो मोरिया – बॉलीवूड चे लोकप्रिय अभिनेता डिनो मोरिया विना चित्रपटात काम करता प्रत्येक वर्षी करोड रुपये कमवत असतो. आपल्या माहितीसाठी सांगू इच्छितो की, अभिनेता डिनो मोरिया याचा क्लो क व र्क फिल्म्स नावाचा का एक प्रोडक्शन हाउस आहे सोबतच तो क्रेप स्टेशन कैफे नावाच्या रेस्टोरेंट याचा मालक सुद्धा आहे. एवढेच नाही तर डिनो मोरिया एक फिटनेस कंपनी सुद्धा चालवत आहे.
मिथुन चक्रवर्ती – चित्रपटाचे लोकप्रिय अभिनेता मिथुन चक्रवर्ती चित्रपटाच्या पडद्यापासून जरी दूर असले तरी याशिवाय सुद्धा ते कमाईच्या प्रकरणांमध्ये बॉलिवुडच्या अनेक अभिनेता अभिनेत्री च्या बाबतीत अग्रेसर आहेत. काही अहवालानुसार असा दावा केला जातो की, चित्रपटात काम न करता सुद्धा अभिनेता मिथुन चक्रवर्ती यांची वर्षाची कमाई २४० कोटी रुपयाच्या आसपास असते.
मित्रांनो, आपल्या माहितीसाठी आम्ही सांगू इच्छितो की मिथुन चक्रवर्ती मोनार्क समूह याचे मालक आहेत. यांचे लक्झरी हॉटेलचा व्यवसाय आहे आणि याद्वारेच मिथुन चक्रवर्ती दरवर्षी अरब रुपयांची कमाई करतात. असे सांगितले जाते की मिथुन यांचे हॉटेल्स ऊटी आणि मसूरी सोबतच अन्य ठिकाणी सुद्धा आहेत.
करिष्मा कपूर – ९० च्या दशकातील सुप्रसिद्ध अभिनेत्री करिष्मा कपूर ने भलेही चित्रपटांमध्ये काम करण्याचे सोडले असले तरी सुद्धा दरवर्षी करोडो रुपये कमवत असते. तिने नुकताच बेबीओय डाॅट काॅम नावाच्या वेबसाईटमध्ये गुंतवणूक केली आहे, सोबतच ती अनेक ब्रांड एंडोस सुद्धा करत असते. एका अहवालानुसार अभिनेत्री करिश्मा कपूर वर्षाची अंदाजे कमाई साधारणतः ७२ करोड रुपये एवढी आहे.
सुनील शेट्टी – एका पेक्षा एक सुपरहिट चित्रपटामध्ये काम करणारा लोकप्रिय अभिनेता सुनील शेट्टी हा चित्रपटात च्या मोठ्या पडद्यावर आपल्याला नजरेस पडत नाही. मित्रांनो कोणताही चित्रपट यामध्ये अभिनय न करता सुनील शेट्टी प्रत्येक वर्षी करोडो रुपये कमवत आहे आणि त्यांचा बँक बॅलन्स जाणला तर आपण आश्चर्यचकित व्हाल. अभिनेता सुनील शेट्टी यांचा होटल राॅयल या नावाने एक रेस्टॉरंट चालत आहे.
हॉटेलशिवाय सुनील शेट्टी याचे स्वतःचे प्रॉडक्‍शन हाउस आणि ब्युटिक सुद्धा आहे, यावरून आपल्याला एक अंदाज आलाच असेल की सुनील शेट्टी यांची वार्षिक कमाई किती असेल. आपल्या या व्यवसायाच्या आधारावरच सुनील शेट्टी दरवर्षी अंदाजे कमीतकमी शंभर करोड एवढी कमाई करत असतो.